

TANGAZO LA SERIKALI NA. 458 la tarehe 24/6/2022

SHERIA YA UWAKALA WA MELI TANZANIA,  
(SURA YA 415)

**AMRI**

*(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 28(3))*

AMRI YA NAULI ZA ABIRIA KWA USAFIRI MAJINI, 2022

- Jina 1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Nauli za Abiria kwa Usafiri Majini, 2022.
- Matumizi 2. Amri hii itatumika kwa meli zinazomilikiwa na Kampuni wakati zikisafiri kwenye njia za-
- (a) Mwalo wa Kirumba, Mwanza kwenda Kisiwa cha Godziba;
  - (b) Mwalo wa Kirumba, Mwanza kwenda Gana; na
  - (c) Gana kwenda Godziba.
- Tafsiri 3. Katika Amri hii, isipokuwa kama muktadha unahitaji vinginevyo-
- Sura ya 415 “Sheria” maana yake ni Sheria ya Uwakala wa Meli Tanzania;
- Sura ya 212 “Kampuni” maana yake ni Kampuni ya Huduma za Meli iliyosajiliwa kwa mujibu wa Sheria ya Makampuni; “Shirika” maana yake ni Shirika la Uwakala wa Meli Tanzania lililoanzishwa chini ya kifungu cha 4 cha Sheria; na “meli” maana yake ni MV. Clarias, ML. Wimbi na meli nyingine zinazoendeshwa na Kampuni katika Ziwa Victoria.
- Tozo ya nauli zilizoidhinishwa 4. Kampuni itakapokuwa ikiendesha meli yoyote, ikiwemo MV. Clarias na ML. Wimbi itapaswa-
- (a) kutoza nauli ya abiria na mizigo kama ilivyoainishwa katika Jedwali la Amri hii;
  - (b) kumtoza mtoto mwenye umri wa kati ya miaka mitano na kumi na moja, nusu ya nauli ya mtu mzima; na
  - (c) kuzingatia masharti ya utoaji huduma ya usafiri kwa njia ya maji yaliyotolewa na Shirika kwa mujibu wa Sheria.
- Masharti ya huduma 5. Kampuni, wakati ikitoa huduma, itazingatia masharti yafuatayo:
- (a) haitatoza mzigo unaoambatana na abiria ambao hauzidi kilo ishirini;
  - (b) haitatoza nauli kwa mtoto mwenye umri chini ya

- miaka mitano;
- (c) itaimarisha mikakati ya kimasoko ili kuongeza idadi ya abiria na shehena;
- (d) itawasiliana na wamiliki wa eneo la mwalo wa Kirumba, Gana na Godziba ili kurasimisha maeneo hayo ya kibandari na kuboresha miundombinu kwa usalama wa huduma; na
- Sura ya 165 (e) itazingatia viwango vya usalama kama vilivyotolewa katika Sheria ya Usafiri Majini na kanuni zake.

JEDWALI

(Imetengenezwa chini ya aya ya 4(a))

UKOMO WA NAULI ZILIZOIDHINISHWA

Njia	Nauli ya Mtu Mzima (TZS)
Kirumba – Godziba	16,500
Kirumba – Gana	10,500
Gana – Godziba	6,000

UKOMO WA NAULI YA MIZIGO

Bidhaa	Kipimo	Kirumba Cluster Port–Gana/Godziba
Dagaa	kilo 50	4,000
Samaki Wabichi	kilo100	11,500
Samaki Wakavu	Kilo 100	17,500
Mabati	1 Bando	15,000
Sementi	Kilo 50	2,500
Bia/Soda	1 kreti	1,200
Injini	1	20,000
Ngano	Kilo 50	900
Mizigo mingineyo	Kilo 50	4,000

Dar es Salaam,  
17 Juni., 2022

KAIMU ABDI MKEYENGE  
Mkurugenzi Mkuu