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SHERIA YA UWAKALA WA MELI TANZANIA, 

(SURA YA 415) 
 

 

AMRI 
 

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 28(3)) 

 
AMRI YA NAULI ZA ABIRIA WA USAFIRI MAJINI ZILIZOREKEBIWA, 2022 

 
Jina  1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Nauli za Abiria wa 

Usafiri Majini Zilizorekebiwa, 2022. 
 

Matumizi 

Sura ya 165 

2. Amri hii itatumika kwa meli za abiria zilizosajiliwa au 

kupewa leseni chini ya Sheria ya Usafiri Majini na kanuni zake 

wakati ikisafiri katika maeneo ya maji ya Tanzania. 
 

Tafsiri  3. Katika Amri hii, isipokuwa kama muktadha unahitaji 

vinginevyo- 
Sura ya 415 “Sheria” maana yake ni Sheria ya Uwakala wa Meli Tanzania; 

“nauli za rejea” maana yake ni  nauli za abiria zilizotumika 

katika njia za ndani za usafiri majini kama 

zilivyokusanywa na Shirika mwezi Agosti, 2020; 

“Shirika” maana yake ni Shirika la Uwakala wa Meli Tanzania 

lililoanzishwa chini ya kifungu cha 4 cha Sheria; 
“meli iliyosajiliwa” maana yake ni meli yenye urefu wa angalau 

Sura ya 165 

 

 

 
Sura ya 165 

mita ishirini na nne iliyosajiliwa na Shirika kwa mujibu 

wa Sheria ya Usafiri Majini; na 

“chombo kidogo chenye leseni” maana yake ni meli yenye urefu 

usiofikia mita ishirini na nne iliyosajiliwa na Shirika 



2  

Amri ya Nauli za Abiria wa Usafiri Majini Zilizorekebiwa 

Tangazo la Serikali Na. 457 (Linaendelea) 

kwa mujibu wa Sheria ya Usafiri Majini. 
 

Nauli 

zilizoidhinishw 

a kwa meli 

zilizosajiliwa 

4. Mtu anayeendesha meli iliyosajiliwa atatumia nauli 

zilizoidhinishwa kama ifuatavyo: 

(a) nauli iliyorekebiwa ambayo si zaidi ya asilimia 32.5 

juu ya nauli za rejea kwa meli hizo katika madaraja 

mbalimbali, kama yapo; na 

(b) nauli iliyorekebiwa na kukadiriwa kuwa sawa na 

elfu ya karibu ili kuwezesha biashara. 

 
Nauli 

zilizoidhinishw 

a kwa chombo 

kidogo chenye 

leseni 

5. Mtu anayeendesha chombo kidogo chenye leseni atatumia 

nauli zilizoidhinishwa kama ifuatavyo: 

(a) nauli iliyorekebiwa ambayo si zaidi ya asilimia 21.4 

juu ya nauli za rejea za chombo hicho; na 

(b) nauli iliyorekebiwa na kukadiriwa kuwa sawa na 

mia tano ya karibu ili kuwezesha biashara. 
 

Shirika kutoa 

nauli 

zilizorekebishw 

a 

6. Shirika litatangaza nauli iliyorekebiwa kwa mujibu 

wa Amri hii, kwa njia za ndani za usafiri majini ndani ya siku 

saba tangu tarehe ya kutangazwa kwa Amri hii. 
 

Kuzingatia 
viwango vya 

usalama 

Sura ya 165 

7. Mtu atakayetumia nauli zilizorekebishwa atazingatia 

viwango vya usalama kama vilivyotolewa na Sheria ya Usafiri  

Majini. 

 

 
 

Dar es Salaam, KAIMU ABDI MKEYENGE 

17 Juni., 2022 Mkurugenzi Mkuu 
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